Chi tiết tin - Sở Văn hóa, Thể thao
WEBSITE SỞ NGÀNH
Thống kê truy cập
Số lượng và lượt người truy cập
-
Online 6
-
Hôm nay 1161
Tổng 1.617.555
VĂN BẢN MỚI
Chương trình nghệ thuật “Bố Trạch trăm mến ngàn thương” chào năm mới 2024
Chương trình nghệ thuật chào năm mới 2024 là hoạt động văn hóa đặc sắc mang do huyện Bố Trạch (tỉnh Quảng Bình) tổ chức mỗi dịp chào đón năm mới nhằm tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong nhân dân.
Tiết mục văn nghệ tại chương trình nghệ thuật “Bố Trạch trăm mến ngàn thương”
Tối 29.12, tại xã Phúc Trạch, UBND huyện Bố Trạch (Quảng Bình) tổ chức chương trình nghệ thuật quần chúng chào năm mới 2024 với chủ đề “Bố Trạch trăm mến ngàn thương”.
Chương trình nghệ thuật diễn ra nhiều tiết mục ca, múa, nhạc đặc sắc với nội dung ca ngợi Đảng, Bác Hồ kính yêu, ca ngợi tình yêu quê hương, đất nước, chào đón năm mới…
Các tiết mục được trình diễn sinh động, giàu cảm xúc bởi các nghệ sĩ, diễn viên không chuyên đến từ địa bàn các xã Phúc Trạch, Xuân Trạch, Hưng Trạch, Cự Nẫm, thị trấn Phong Nha và Chi hội Du lịch Bố Trạch, mang lại không khí vui tươi, phấn khởi chào đón năm mới.
Chương trình là hoạt động nhằm giới thiệu các giá trị văn hóa nghệ thuật độc đáo, sản phẩm du lịch đặc sắc của huyện Bố Trạch đến với du khách; thúc đẩy giao lưu văn hóa, phát huy giá trị di sản của Bố Trạch nói riêng và Quảng Bình nói chung…
Được biết, chào đón năm mới 2024, tại thị trấn Phong Nha sẽ diễn ra nhiều hoạt động sôi nổi, hấp dẫn, như: Hội thi ẩm thực du lịch Quảng Bình; trình diễn ẩm thực du lịch Quảng Bình; chương trình chào đón năm mới tại các cơ sở lưu trú, cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống… và đặc biệt là chương trình đếm ngược Phong Nha Countdown Party 2024.
XUÂN THI
- Triển lãm ảnh, trưng bày hiện vật “các giá trị văn hóa truyền thống tốt đẹp của đồng bào các dân tộc thiểu số tỉnh Quảng Bình” (27/12/2023)
- Sở Văn hóa và Thể thao Quảng Bình triển khai nhiệm vụ năm 2024 (26/12/2023)
- Gắn phát triển công nghiệp văn hóa với quảng bá hình ảnh đất nước, con người Việt Nam (26/12/2023)
- Tăng cường công tác phòng, chống bạo lực gia đình, xâm hại trẻ em (22/12/2023)
- Sở Văn hóa và Thể thao phối hợp tổ chức diễn đàn “Trẻ em với vấn đề phòng, chống bạo lực gia đình, xâm hại trẻ em” năm 2023 (18/12/2023)
- Hấp dẫn giải cầu lông các câu lạc bộ tỉnh Quảng Bình năm 2023 (18/12/2023)
- HÀNH TRÌNH SÁCH TỚI HỌC SINH VÙNG BIÊN (13/12/2023)
- GIẢI CỜ VUA TÀI NĂNG TRẺ HUYỆN LỆ THỦY MỞ RỘNG LẦN THỨ III NĂM 2023 (06/12/2023)
- PHIẾU BÌNH CHỌN MẪU BIỂU TRƯNG (LOGO) TỈNH QUẢNG BÌNH (06/12/2023)
- Cụm thi đua ngành Văn hóa, Thể thao và Du lịch các tỉnh Bắc Trung bộ: Tổng kết phong trào thi đua năm 2023 và triển khai nhiệm vụ năm 2024 (01/12/2023)